Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN

(1 đánh giá)
81.000₫
Giá đã bao gồm VAT 8%
97.200₫
Tình trạng: Còn hàng
Thương hiệu: LUBAN

MODEL:
12mn/12/12p
12 pro max
81.000₫
11p/11pm
81.000₫
11
81.000₫
12/12p/12mini
81.000₫
Số lượng:
- +

Điểm nổi bật của Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN

Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN là cáp FPC gắn ngoài (tag-on) cho pin iPhone 11 đến 12 Pro Max. Sau khi thay cell, máy báo cảnh báo pin và phần trăm sức khỏe không đúng; bạn gắn cáp này vào cáp pin, nối với thiết bị Luban để chỉnh sức khỏe pin, reset số chu kỳ và đọc ghi dữ liệu pin. Cáp nằm lại trong máy cùng pin.

Cáp thuộc hệ Luban, dữ liệu đọc và ghi bằng box của hãng này, ví dụ Box LUBAN L3 với thanh fix pin. Hãng ghi rõ từ iPhone 11 trở lên cần cáp hoặc thanh fix cắm ngoài để sửa dữ liệu pin, nên cáp này là vật tư tiêu hao đi kèm box khi bạn thay pin đời 11, 12.

Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN gắn ngoài màu đen cho iPhone 11 đến 12 Pro Max
Cáp gắn ngoài nằm lại trong máy cùng pin sau khi ghi dữ liệu.
  • Gắn ngoài, không hàn: cắm vào cáp pin, không hàn chip lên pin mới.
  • Chỉnh đủ ba thứ: sức khỏe pin, số chu kỳ, dữ liệu pin đọc ghi được qua thiết bị Luban.
  • Bốn bản cho 11 đến 12 Pro Max: 11; 11 Pro và 11 Pro Max; 12, 12 Pro, 12 mini; 12 Pro Max.
  • Cùng hệ Box LUBAN L3: dùng chung box cho pin, Face ID, True Tone, không cần thêm box pin riêng.

Thông số kỹ thuật cáp fix pin iPhone hãng LUBAN

Thông sốGiá trị
Chung
Thương hiệuLUBAN
Mã hàngSP007760
LoạiCáp FPC fix pin gắn ngoài (tag-on)
Màu sắcĐen
Xuất xứTrung Quốc
Tương thích và chức năng
Đời máy bán tại Hoàng Mai MobileiPhone 11; 11 Pro, 11 Pro Max; 12, 12 Pro, 12 mini; 12 Pro Max
Hãng còn có bảniPhone 13, 13 mini; 13 Pro, 13 Pro Max, 14 Pro, 14 Pro Max; 14, 14 Plus
Việc làm đượcChỉnh sức khỏe pin, reset chu kỳ, đọc, sửa và ghi dữ liệu pin
Thiết bị đọc ghiBox của Luban (Box LUBAN L3 với thanh fix pin)
Công dụng cáp fix pin iPhone hãng LUBAN: chỉnh sức khỏe pin, reset chu kỳ sau thay cell
Cáp ghi lại dữ liệu để máy nhận pin mới với sức khỏe và chu kỳ đã đặt.

Tương thích, dùng với gì

Mã / tênDùng choTrong hộp hay mua riêng
Cáp Pin iPhone 11 hãng LUBANiPhone 11Chọn khi mua
Cáp Pin iPhone 11 Pro/11 Pro Max hãng LUBANiPhone 11 Pro, 11 Pro MaxChọn khi mua
Cáp Pin iPhone 12/12 Pro/12 mini hãng LUBANiPhone 12, 12 Pro, 12 miniChọn khi mua
Cáp Pin iPhone 12 Pro Max hãng LUBANiPhone 12 Pro MaxChọn khi mua
Box LUBAN L3 kèm thanh fix pinĐọc, ghi dữ liệu cho cápMua riêng

Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN phù hợp với ai

Hợp với cửa hàng đã dùng Box LUBAN L3 và thay pin iPhone 11, 12 series thường xuyên; mỗi pin thay ra cần một cáp nên mua theo số lượng. Thợ chưa có box Luban thì cáp này không tự chạy được.

Nếu bạn chưa có box và chỉ cần tắt cảnh báo pin, một box pin không cần cáp sẽ đỡ tốn vật tư tiêu hao hơn; xem các lựa chọn ở danh mục Box, Đế test, Cáp. Để kiểm tra dòng sạc sau khi lắp pin, dùng thiết bị đo dòng sạc USB J7-C.

Nên chọn bản nào

Chọn cáp theo đúng nhóm máy, vì đầu cắm và dữ liệu pin khác nhau giữa các đời:

  • iPhone 11: bản riêng cho 11.
  • iPhone 11 Pro, 11 Pro Max: dùng chung một bản.
  • iPhone 12, 12 Pro, 12 mini: dùng chung một bản.
  • iPhone 12 Pro Max: bản riêng, không dùng chung với 12 Pro.

Nếu bạn làm cả 13, 14 series thì hỏi Hoàng Mai Mobile về bản cáp tương ứng của hãng. Mua cáp kèm Box LUBAN L3 nếu chưa có box.

Lưu ý khi dùng

  • Đọc dữ liệu pin gốc trước khi tháo nếu còn đọc được, để đối chiếu khi ghi.
  • Cắm cáp thẳng, không gập gãy, đặt cáp phẳng dưới pin khi lắp lại máy.
  • Cập nhật box Luban trước khi làm máy chạy iOS mới.
  • Sau khi ghi, khởi động máy, kiểm tra phần trăm pin và cảnh báo trước khi dán màn.

Câu hỏi thường gặp

Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN dùng với box nào?
Box của Luban, ví dụ Box LUBAN L3 với thanh fix pin; cáp không tự chạy nếu không có box.
Cáp dùng cho đời nào?
IPhone 11; 11 Pro, 11 Pro Max; 12, 12 Pro, 12 mini; 12 Pro Max, mỗi nhóm một bản; hãng còn có bản 13 đến 14 Pro Max.
Cáp làm được gì?
Chỉnh sức khỏe pin, reset chu kỳ, đọc và ghi dữ liệu pin sau khi thay cell để máy không báo cảnh báo pin.
Có phải hàn không?
Không, cáp gắn ngoài vào cáp pin và nằm lại trong máy cùng pin.

Đánh giá về Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN

0.0
5 sao
0
4 sao
0
3 sao
0
2 sao
0
1 sao
0
Chọn đánh giá của bạn

Có 0 bình luận, đánh giá về Cáp fix pin iPhone hãng LUBAN

TVQuản trị viênQuản trị viên

Xin chào quý khách. Quý khách hãy để lại bình luận, chúng tôi sẽ phản hồi sớm

Trả lời.
Thông tin người gửi
Bình luận sản phẩm
Thông tin người gửi